![](https://www.presscouncil.or.th/wp-content/uploads/2023/03/S__27582478-650x488.jpg)
คณะสื่อมวลชนกัมพูชาเดินทางถึงท่าอากาศยานดอนเมือง กรุงเทพฯ โดยได้รับการต้อนรับจากกองบังคับการตรวจคนเข้าเมือง 2 ท่าอากาศยานกรุงเทพ ซึ่งคณะมีกำหนดจะศึกษาดูงานในประเทศไทยระหว่างวันที่ 31 มีนาคม ถึง 4 เมษายน 2566 ตามโครงการศึกษาดูงานในประเทศไทยของสื่อมวลชนกัมพูชา : กรณีศึกษาการกำกับดูแลกันเองของสื่อมวลชนไทย จัดโดยสภาการสื่อมวลชนแห่งชาติ สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงพนมเปญ และมูลนิธิไทย